Tăng phụ cấp với một số đối tượng là cán bộ xã từ 25/6/2019

Tăng phụ cấp với một số đối tượng là cán bộ xã từ ngày 25/6/2019 là nội dung tại Nghị định 34/2019/NĐ-CP. Nghị định này sửa đổi quy định về cán bộ, công chức cấp xã và người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, ở thôn, tổ dân phố.

Xem thêm:

>> Quy chế quản lý và sử dụng phí hải quan

>> Thay đổi thẩm quyền đăng ký nuôi con nuôi trong nước của UBND xã

[caption id="attachment_15058" align="aligncenter" width="660"]Tăng phụ cấp với một số đối tượng là cán bộ xã Tăng phụ cấp với một số đối tượng là cán bộ xã[/caption]

Cụ thể, cán bộ xã là người đang hưởng chế độ hưu trí hoặc trợ cấp mất sức lao động, ngoài lương hưu hoặc trợ cấp mất sức lao động hiện hưởng thì hàng tháng:

- Được hưởng một khoản phụ cấp bằng 100% mức lương bậc 1 của chức danh hiện đảm nhiệm (thay vì 90% như hiện hành) theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 5 Nghị định này và không phải đóng BHXH, BHYT.

- Sau thời gian đủ 5 năm (60 tháng), nếu hoàn thành nhiệm vụ được giao và không bị kỷ luật trong suốt thời gian này thì được hưởng 100% mức lương bậc 2 của chức danh đảm nhiệm (quy định mới).

Lưu ý: Quy định nêu trên hiện nay đã áp dụng với Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Việt Nam cấp xã đang hưởng hưu trí, từ ngày Nghị định 34/2019/NĐ-CP có hiệu lực (ngày 25/6/2019) thì áp dụng với tất cả đối tượng cán bộ xã là người đang hưởng chế độ hưu trí hoặc trợ cấp mất sức lao động.

Nguồn: Thư viện pháp luật

—————————————————————————–

Để được tư vấn trực tiếp, Quý khách hàng vui lòng liên hệ:

Bộ phận Tư vấn pháp lý DHLaw
Add: 185 Nguyễn Văn Thương (D1 cũ), Phường 25, Q. Bình Thạnh, TP. HCM.
Tell: (028) 66 826 954     
Hotline: 0909 854 850
Email: contact@dhlaw.com.vn

Rất mong nhận được sự hợp tác của Quý khách hàng!


Bài viết liên quan

Đánh giá chất lượng dịch vụ, bạn nhé!
0

Tăng phụ cấp với một số đối tượng là cán bộ xã từ 25/6/2019

0 0 đánh giá

Chọn đánh giá

Hãy để lại câu hỏi của bạn bên dưới, chúng tôi sẽ trả lời TRONG 15 PHÚT

SĐT và email sẽ được ẩn để bảo mật thông tin của bạn