Hotline: 0909 854 850

DỊCH VỤ PHÁP LÝ CHUYÊN NGHIỆP VÀ UY TÍN

United Kingdom | Vietnam

Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục sẽ được tập huấn, bồi dưỡng qua mạng Internet

Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục sẽ được tập huấn, bồi dưỡng qua mạng Internet

Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục sẽ được tập huấn, bồi dưỡng qua mạng Internet
5 (100%) 1 vote[s]
Ngày 06/9/2017, Bộ GD&ĐT ban hành Thông tư 21/2017/TT – BGDĐT về ứng dụng công nghệ thông tin trong hoạt động bồi dưỡng, tập huấn qua mạng Internet cho giáo viên, nhân viên, cán bộ quản lý giáo dục. Hãy cùng Công ty Luật DHLaw tìm hiểu rõ hơn qua bài viết dưới đây:
Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục sẽ được tập huấn, bồi dưỡng qua mạng Internet

Giáo viên, cán bộ quản lý giáo dục sẽ được tập huấn, bồi dưỡng qua mạng Internet

Theo đó, đơn vị chủ trì tập huấn tổ chức và hướng dẫn triển khai các hoạt động tập huấn qua mạng với các nội dung như:

  • Hướng dẫn người học đăng nhập hệ thống quản lý học tập và tự học qua mạng theo quy định và kế hoạch đã được duyệt;
  • Người dạy và cố vấn học tập theo dõi, đánh giá, trợ giúp người học trong suốt quá trình thực hiện lớp tập huấn thông qua hệ thống quản lý học tập trực tuyến và các công cụ giao tiếp qua mạng khác;
  • Thực hiện kiểm tra, đánh giá bằng các hình thức trắc nghiệm hoặc bài luận phù hợp (nếu có);
  • Thông báo kết quả tập huấn, cấp giấy chứng nhận hoặc chứng chỉ hoàn thành lớp tập huấn (nếu có) theo quy định.

Xem thêm chi tiết tại Điều 10 Thông tư 21/2017/TT-BGDĐT (có hiệu lực từ ngày 23/10/2017).

Nguồn: Thư viện pháp luật

—————————————————————————–

Để được tư vấn trực tiếp, Quý khách hàng vui lòng liên hệ:

Bộ phận Tư vấn pháp lý DHLaw
Add: 185 Nguyễn Văn Thương (D1 cũ), Phường 25, Q. Bình Thạnh, TP. HCM.
Tell: (028) 66 826 954     
Hotline: 0909 854 850
Email: contact@dhlaw.com.vn

Rất mong nhận được sự hợp tác của Quý khách hàng!
Trân trọng./.

    Call Now Button